Xe khách Hà Nội Hải Phòng hiện đang là phương tiện vận tải chính để đưa đón hành khách giữa 2 thành phố lớn bậc nhất của miền Bắc này. Vì vậy bài viết này của chúng mình sẽ gửi tới bạn một số thông tin chi tiết về lịch trình, thời gian, giá vé của các tuyến xe khách Hà Nội Hải Phòng phổ biến nhất, để bạn có thể dễ dàng lên kế hoạch di chuyển cho mình nhé.
Bạn đang xem: Xe cao tốc hà nội hải phòng
Các tuyến xe khách Hà Nội Hải Phòng
Dưới đây là những tuyến xe khách Hà Nội Hải Phòng đang hoạt động hàng ngày, chất lượng tốt, được nhiều khách hàng lựa chọn:
Xe khách Hà Nội Hải Phòng – Xe Oho (xe Ô hô)
– Giá vé xe Ô hô: 80.000 đồng – 120.000 đồng.
– Lịch trình:
Bến xe Gia Lâm – Kiến An: xe chạy từ 6h10 đến 18h30, cứ 30 phút là có một chuyến.Bến xe Yên Nghĩa – Kiến An: từ 6h30 đến 18h15, cách 45 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Gia Lâm – Tiên Lãng, Vàm Láng: từ 6h10 đến 19h40, cách 40 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Yên Nghĩa – Tiên Lãng, Vàm Láng: từ 6h10 đến 19h40, cách 40 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Gia Lâm – Vĩnh Bảo: từ 6h10 đến 19h40, cách 40 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Yên Nghĩa – Vĩnh Bảo: từ 6h10 đến 19h20, cách 30 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Gia Lâm – Quý Cao: từ 6h30 đến 19h00, cách 60 phút là có một chuyến chạy.Bến xe Yên Nghĩa – Quý Cao: từ 5h25 đến 18h15, cách 40 phút là có một chuyến chạy.Chi tiết về giờ chạy xe, lộ trình chính xác, và giá vé của từng chuyến xe Oho, bạn tham khảo: TẠI ĐÂY nhé.
Xe khách Hà Nội Hải Phòng – Xe Hải Âu
– Số điện thoại đặt xe: 02253. 717 717
– Lịch trình, giờ xuất bến:
Bến xe Gia Lâm – Bến xe Cầu RàoLộ trình: BX. Gia Lâm – Cao tốc 353 – VP 608 Phạm Văn Đồng – đường Phạm Văn Đồng – Bến xe Cầu Rào.
Giờ xuất bến: 6h00 – 6h40 – 7h20 – 8h00 – 8h40 – 9h20 – 10h00 – 10h40 – 11h20 – 12h00 – 12h40 – 13h20 – 14h00 – 14h40 – 15h20 – 16h00 – 16h30 – 17h00 – 17h40 – 18h20 – 19h00 – 19h40
Giá vé: 100.000 đồng/lượt
Bến xe Gia Lâm – Bến xe Niệm NghĩaLộ trình: BX. Gia Lâm – Cao tốc 353 – VP 608 Phạm Văn Đồng – đường Phạm Văn Đồng – Cầu Rào II – BX. Niệm Nghĩa.
Giờ xuất bến: 5h10 – 6h00 – 7h00 – 8h00 – 9h00 – 10h10 – 11h10 12h10 – 13h10 – 14h00 – 15h00 – 16h10 – 17h10 – 18h10 – 19h10
Giá vé: 100.000 đồng/lượt
Bến xe Nước Ngầm – Bến xe Thượng LýLộ trình: BX. Nước Ngầm – Lĩnh Nam – Cao tốc An Lão – VP An Lão – VP Quán Toan – BX. Thượng Lý
Giờ xuất bến (thứ 3,4,5): 05h30 – 6h30 – 7h30 – 8h30 – 10h00 – 11h30 – 13h00 – 14h30 – 15h30 – 16h30 – 17h30 – 18h40
Giờ xuất bến (thứ 2,6,7,CN + Ngày lễ): 5h30 – 6h30 – 7h30 – 8h30 – 9h30 – 10h30 -11h30 – 12h30 – 13h30 – 14h30 – 15h30 – 16h30 – 17h30 – 18h40
Giá vé: 100.000 đồng/lượt
Đặt vé xe Hải Âu Hà Nội – Hải Phòng nhanh chóng, uy tín, giá tốt nhất qua dịch vụ đặt vé xe hàng đầu Việt Nam -Vexere: TẠI ĐÂY để được hưởng nhiều ưu đãi.
Những tuyến xe khách Hà Nội Hải Phòng chạy cao tốc trên trên là tuyến xe Hải Âu VIP, chất lượng cao. Ngoài những xe này thì Hải Âu còn cung cấp những tuyến xe bus chạy đường quốc lộ 5 cũ, đi qua Hải Dương, Hưng Yên. Giá vé nguyên tuyến là 80.000 đồng, còn giá theo chặng tính như sau:
Xe khách Hà Nội Hải Phòng – Xe Hoàng Long
Số điện thoại nhà xe: 0225 3920920
Dưới đây là một số tuyến, lộ trình của xe Hoàng Long Hà Nội – Hải Phòng:
Hà Nội – Hải Phòng Express: xuất bến ở bến xe Nước Ngầm, thời gian chạy chỉ 1h20 phút, 20 chuyến/ngay, cách 1 giờ có một chuyến, chạy vào các phút thứ 40 trong giờ.BX. Nước Ngầm – BX. Niệm Nghĩa: 42 chuyến/ngày, tần suất 20 phút/chuyến, từ 4h50 phút đến 21h00.Lộ trình di chuyển:
Xe đỏ : BX Nước Ngầm – Đường Pháp Vân – Vành đai 3 (Yên Sở) – Cầu Thanh Trì – QL5A – Hưng Yên – Hải Dương – Ngã tư Metro HP – Tôn Đức Thắng – Ngã tư An Dương HP – Trần Nguyên Hãn – BX Niệm Nghĩa HP
Xe trắng Express : BX Nước Ngầm Hà Nội – Đường Pháp Vân – Vành đai 3 (Yên Sở) – Cầu Thanh Trì – Cao Tốc 5B – 353 Đồ Sơn – BX Niệm Nghĩa
Giá vé: 100.000 đồng.
Đặt vé sớm để tránh hết chỗ và được hưởng nhiều ưu đãi: TẠI ĐÂY
Xe khách Hà Nội Hải Phòng – Xe Anh Huy Đất Cảng
Lộ trình: là chuyến xe khách Hà Nội Hải Phòng chạy đường cao tốc theo lộ trình BX Giáp Bát BX Lạc Long, và BX Yên Nghĩa BX Lạc Long
Giá vé: 80.000đ/vé/ người
Tần suất: 40 chuyến/ngày, từ 5h00 đến 18h00, cứ khoảng 20 phút là có một chuyến.Chuyến sớm nhất là 5h và muộn nhất là 11h20 ở cả 2 bến.
Ngoài ra thì nhà xe này còn chạy theo đường 5 cũ, như sau:
BX Giáp Bát – Pháp Vân – cầu Thanh Trì – đường 5 cũ – Quán Toan -Bx Lạc Long.Bx Yên Nghĩa – Lê Trọng Tấn – Đại Lộ Thăng Long – cầu Thanh Trì – đường 5 cũ – Quán Toan -Bx Lạc Long.Xem thêm: Soạn Thảo Văn Bản Du Lịch Ba Miền Phong Nha Hue, Attention Required!
Nếu muốn đặt vé xe khách Anh Huy Đất Cảng, bạn có thể đặt xe TẠI ĐÂY nhé.